![สังฆมณฑลราชบุรีปิดปีพระสงฆ์ ประกาศปีศีลมหาสนิทฯ](https://kamsondeedee.com/main/images/stories/news2010/eucharist_010.jpg)
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 20 มิถุนายน 2010 พระสังฆราชยวงบอสโกปัญญา กฤษเจริญ เป็นประธานในพิธีบวชพระสงฆ์ใหม่ คุณพ่อยอแซฟ ปิติศักดิ์ พงษ์จิรพันธ์ุ์ ณ วัดนักบุญอันตน ดอนมดตะนอย จ.ราชบุรี โอกาสนี้ได้ประกาศปิดปีพระสงฆ์ของสังฆมณฑลราชบุรี และประกาศให้ปี ค.ศ.2010 เป็นปี "ศีลมหาสนิทรวมทุกคนเป็นหนึ่งเดียวกัน" อ่านคำประกาศ