![อบรมครูคาทอลิกสังฆมณฑลราชบุรี 2010/2553](https://kamsondeedee.com/main/images/stories/news2010/2010_19june00.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 19 มิถุนายน 2010 ศูนย์คริสตศาสนธรรมมิสซังราชบุรี จัดการอบรมครูคาทอลิกประจำปีการศึกษา 2553 ขึ้นที่หอประชุม เซนต์ปอล โรงเรียนดรุณาราชบุรี โดยมีคุณพ่ออภิสิทธิ์ กฤษเจริญ เป็นวิทยากรให้ความรู้ในหัวข้อ "ศีลมหาสนิทกับชีวิตครู" เพื่อให้บรรดาคุณครูคาทอลิกได้ทบทวนถึงความเป็นคาทอลิกและสำนึกในหน้าที่ในความเป็นคาทอลิกตั้งแต่รับศีลล้างบาป และทำให้ชีวิตมีความหมายยิ่งขึ้น มีคุณครูคาทอลิกจากทุกโรงเรียนในสังฆมณฑลราชบุรีเข้ารับการอบรมในครั้งนี้จำนวน 180 คน