![new_catholic001.jpg new_catholic001.jpg](https://kamsondeedee.com/main/images/stories/news/new_catholic001.jpg)
พระสังฆราชยวงบอสโกปัญญา กฤษเจริญ
เป็นประธานในพิธีต้อนรับผู้สมัครเป็นคริสตชน
นายพรโชติ มณีโชติ
เมื่อวันศุกร์ที่ 16 พฤศจิกายน 2007
ณ วัดน้อยสำนักงานมิสซังราชบุรี หลังจากได้เรียนคำสอนกับคุณพ่อวัชศิลป์ กฤษเจริญมาช่วงระยะเวลาหนึ่ง จึงได้จัดพิธีต้อนรับผู้สมัครเข้าเป็นคริสตชนขึ้น โดยมีพระคุญเจ้าปัญญาเป็นประธานในพิธี รวมกับคุณพ่อสิริพงษ์ อุปสังฆราช คุณพ่อวัชศิลป์ หัวหน้าศูนย์คริสตศาสนธรรมและสมาชิกผู้เรียนคำสอน เจ้าหน้าที่สำนักงานพระสังฆราชจำนวนประมาณ 20 ท่าน บรรยากาศเป็นไปอย่างอบอุ่นในครอบครัวของพระเจ้า