![พิธีปลงศพคุณพ่อเปาโลสมกิจ นันทวิสุทธิ์](https://kamsondeedee.com/main/images/stories/news2010/2010_9sep00.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 9 กันยายน 2010 เวลา 14.00 น. พระคาร์ดินัล ไมเกิ้ล มีชัย กิจบุญชู เป็นประธานในพิธีมิสซาบูชาขอบพระคุณปลงศพ คุณพ่อเปาโล สมกิจ นันทวิสุทธิ์ ณ อาสวิหารแม่พระบังเกิด บางนกแขวก จ.สมุทรสงคราม โดยมีบรรดาพระสังฆราช พระสงฆ์ นักบวช สัตบุรุษและญาติพี่น้องมาร่วมส่งดวงวิญญาณของคุณพ่อเปาโลสมกิจ กลับสู่อ้อมพระหัตถ์พระเจ้า